นักศึกษาแพทย์ชั้นปีที่ 3 หลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรใหม่ พ.ศ. 2563) เข้าร่วมพิธีพระราชทานเพลิงศพ “อาจารย์ใหญ่” ผู้บริจาคร่างกายเพื่อการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2565
![358734015_1034373257794220_1879167616239318283_n](https://pscm.cra.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358734015_1034373257794220_1879167616239318283_n.jpg)
นักศึกษาแพทย์ชั้นปีที่ 3 หลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรใหม่ พ.ศ. 2563) เข้าร่วมพิธีพระราชทานเพลิงศพ “อาจารย์ใหญ่” ผู้บริจาคร่างกายเพื่อการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2565 โดยในพิธีมีการวางพวงหรีดเคารพศพอาจารย์ใหญ่ จากตัวแทนนักศึกษาแพทย์ 3 สถาบัน ได้แก่ วิทยาลัยแพทยศาสตร์ศรีสวางควัฒน ราชวิทยาลัยจุฬาภรณ์, โครงการผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท มหาวิทยาลัยมหิดล และคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ-ธนบุรี นักศึกษาวิทยาศาสตร์ชีวการแพทย์ (หลักสูตรนานาชาติ) ในวันเสาร์ที่ 29 เมษายน 2566 ณ วัดพระศรีมหาธาตุวรมหาวิหาร เขตบางเขน