ในวันที่ 16-17 พฤษภาคม 2566 วิทยาลัยแพทยศาสตร์ศรีสวางควัฒน
จัดโครงการอาสาจุฬาภรณ์ (ขยายผล) กิจกรรมพัฒนาอาสาจุฬาภรณ์ รุ่นที่ 2
![S__58761270](https://pscm.cra.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/S__58761270-1-1024x570.jpg)
ในวันที่ 16-17 พฤษภาคม 2566 วิทยาลัยแพทยศาสตร์ศรีสวางควัฒน จัดโครงการอาสาจุฬาภรณ์ (ขยายผล) กิจกรรมพัฒนาอาสาจุฬาภรณ์ รุ่นที่ 2 เพื่อให้ประชาชนได้มีความรู้ในด้านการแพทย์เบื้องต้น สามารถนำไปพัฒนาและสร้างชุมชนต้นแบบด้านสุขภาพได้อย่างยั่งยืน โดยมีกิจกรรม อาทิ การเจาะเลือดเพื่อวัดระดับน้ำตาล การวัดความดัน การวัดสัดส่วนร่างกาย การป้องกันโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ สุขภาพจิตในชุมชน รวมถึงกิจกรรมการค้นหาของดีในชุมชน เป็นต้น โดยในครั้งนี้ มีประชาชนเข้าร่วมกว่า 90 คน